Helix Ci3 M100FM-S3
8 400 000₫ 14 400 000₫ -42%
  • Thương hiệu: Helix
  • Mã hiệu: Ci3 M100FM-S3
  • Tình trạng: Còn hàng
  • Danh mục: Loa Component
Tổng quan
Helix Ci3 M100FM-S3 là loa midrange 100mm (4 inch) thuộc dòng Ci3 của thương hiệu Helix, Audiotec Fischer, Đức. Loa này đặc biệt được thiết kế để phù hợp với hệ thống âm thanh xe hơi 3-way active cần driver riêng cho dải trung. Chất lượng âm thanh đảm bảo bởi Ci3 mang đến sự rõ ràng và tự nhiên trong dải tần số trung, giúp tạo nên tổng thể âm thanh cân bằng hơn.
Đặc điểm nổi bật
  • Dải tần số rộng: Dải tần số hoạt động từ 200Hz đến 4kHz, giúp loa này phát huy tối đa khả năng tái tạo âm thanh trung thực.
Ứng dụng thực tế
Lý do nên mua
Chia sẻ: Facebook Zalo
Đánh giá sản phẩm
4.1
7 đánh giá
5
C
Cao Tiến Khôi
25/03/2026
Khả năng tương thích hạn chế
D
Duc Vu
Am thanh cuc dinh
Da dung nhieu thuong hieu nhung day la san pham tot nhat trong tam gia. Recommend.
S
Son Hoang
Rat hai long
Lap len xe nghe khac biet hoan toan. Am thanh day, trong va co chieu sau.
Đ
Đặng Anh Châu
Âm thanh tốt nhưng giá hơi cao
Xét về hiệu suất, Ci3 M100FM-S3 đáp ứng tốt với dải tần 30Hz-20kHz, công suất 100W đủ mạnh cho loa 6.5 inch. Tuy nhiên, giá thành 1.2 triệu VND hơi cao so với mặt bằng chung. Nếu so sánh với Rockford Fosgate Punch, chất lượng tương đương nhưng Helix không có lợi thế cạnh tranh về giá.
N
Nguyễn Quốc Toàn
Chất lượng tuyệt vời, đáng đồng tiền
Helix Ci3 M100FM-S3 là phụ kiện loa ô tô chất lượng cao với công suất 100W RMS, khả năng tái tạo âm thanh chi tiết và sâu. So sánh với sản phẩm cùng phân khúc như JBL Stage, âm thanh Helix ấm hơn, ít méo tiếng hơn. Đóng gói chắc chắn, không bị hư hại khi vận chuyển. Rất đáng mua cho hệ thống âm thanh ô tô.